วันที่ 18 กันยายน พ.ศ. 2566 นายอำนาจ มณฑาทอง นางสาวกชมน อึ้งพุดซา และนายกอนสนิท ขาเหล็ก ฝ่ายภาคตะวันออกเฉียงเหนือ คสธ. ไปติดตามการดำเนินงานของกลุ่มพัฒนาอาชีพประชาชน ในโครงการส่งเสริมอาชีพ ตามพระราชดำริฯ พร้อมรับผลิตภัณฑ์สำหรับนำมาจำหน่ายในงานกาชาดประจำปี 2566 ณ ศูนย์หัตถกรรมพื้นบ้านอำเภอนาโพธิ์ จังหวัดบุรีรัมย์ โดยสินค้าที่ทางกลุ่มจำหน่าย ได้แก่ ผ้าไหมมัดหมี่ ผ้าถุง ผ้าไหมตัดชุด ผ้าคลุมไหล่เปลือกไม้ และผ้าย้อมสีธรรมชาติ เป็นต้น โดยสมาชิกกลุ่มสามารถบริหารจัดการการคิดต้นทุนการทอผ้าไหมสำหรับการจำหน่ายได้
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204234787.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152846.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152837.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152839.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152840.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152841.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152843.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152842.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/09/S__204152844.jpg)