วันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2566 ศูนย์เรียนรู้การพัฒนาอมก๋อยอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกิจกรรมน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ ที่ว่าการอำเภออมก๋อย โดยมีว่าที่ร้อยตรี อดิศักดิ์ ดวงจินดา นายอำเภออมก๋อย เป็นประธานในพิธี มีกิจกรรมประกอบด้วย พิธีเจริญพระพุทธมนต์ ทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล พระสงฆ์ สามเณร จำนวน 29 รูป ส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ องค์กรเอกชน และภาคประชาชน วางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร และกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เก็บขยะริมข้างถนนหน้าศูนย์ฯ ระยะทาง 1 กิโลเมตร
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126601.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126602-1024x764.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126603.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126604.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126605.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126607.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126606.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126609.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126610.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126608.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/12/omkoi05126611.jpg)