โรงเรียน กพด. ร่วมใจ
ต้านภัยโควิด 19
กิจกรรมแบ่งปันประสบการณ์ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด 19) ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ได้จัดขึ้นอีกครั้งเป็นครั้งที่ 2 ระหว่างกุมภาพันธ์ – สิงหาคม 2564 เพื่อเป็นเวทีให้นักเรียนในพื้นที่ทุรกันดารห่างไกลและในพื้นที่กรุงเทพมหานครได้สื่อสารถึงความรู้สึกนึกคิดของตนเองในการเผชิญกับภาวะวิกฤตโควิด 19 และการปรับตัวผ่านทางการวาดภาพและการเขียนเรียงความ
ในครั้งนี้มีนักเรียนเข้าร่วมส่งผลงานจำนวนทั้งหมด 4,196 คน และมีผลงานที่ได้รับการคัดเลือกและได้รับรางวัลพระราชทานระดับดีเด่นจำนวน 26 ผลงาน ผลงานทั้งหมดนอกจากจะสะท้อนความคิดของนักเรียนแล้ว ยังก่อให้เกิดการพัฒนาทักษะด้านศิลปะความคิดสร้างสรรค์จากภาพวาด และทักษะการใช้ภาษาไทยจากเรียงความด้วย
รางวัลพระราชทาน
ระดับดีเด่น
กิจกรรมแบ่งปันประสบการณ์
ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด 19) ครั้งที่ 2
กิจกรรมการวาดภาพ
กิจกรรมการเขียนเรียงความ
1.การเขียนเรียงความภาษาไทย
2.การเขียนเรียงความภาษาอังกฤษ